• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cách cấu hình qx uản lý các Access Point qua WLC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cách cấu hình qx uản lý các Access Point qua WLC

Chào các bạn!
    Mình đang triển khai hệ thống wireless như sau: Các AP Aironet của Cisco kết nối tập trung WLC, WLC và các AP đã được cài đặt và sẵn sàng cho việc cấu hình.
    Vậy các bước cấu hình trên AP và trên WLC như thế nào để có thể add được các AP vào trong WLC để quản lý.

Bạn nào đã làm qua xin hướng dẫn giúp.

thanks các bạn nhiều!
    forever and me

Originally posted by yakuzazu View Post
    Chào các bạn!
    Mình đang triển khai hệ thống wireless như sau: Các AP Aironet của Cisco kết nối tập trung WLC, WLC và các AP đã được cài đặt và sẵn sàng cho việc cấu hình.
    Vậy các bước cấu hình trên AP và trên WLC như thế nào để có thể add được các AP vào trong WLC để quản lý.

Bạn nào đã làm qua xin hướng dẫn giúp.

thanks các bạn nhiều!
    Mình đọc tài liệu trên cisco như vậy: Register the LAP with the WLC

This sequence of events must occur in order for an LAP to register to a WLC:

1. The LAPs issue a DHCP discovery request to get an IP address, unless it has previously had a static IP address configured. ( Trên AP mình đã có IP tĩnh)

2. The LAP sends LWAPP discovery request messages to the WLCs. ( không biết làm, hay tự động LAP sẽ gửi message)

3. Any WLC that receives the LWAPP discovery request responds with an LWAPP discovery response message.( chưa gửi message nên WLC chưa nhận được)

4. From the LWAPP discovery responses that the LAP receives, the LAP selects a WLC to join. ( Chưa responses nên không thể chọn WLC)

5. The LAP then sends an LWAPP join request to the WLC and expects an LWAPP join response.

6. The WLC validates the LAP and then sends an LWAPP join response to the LAP.(Không thể join)

The LAP validates the WLC, which completes the discovery and join process. The LWAPP join process includes mutual authentication and encryption key derivation, which is used to secure the join process and future LWAPP control messages.

The LAP registers with the controller.
    Hiện tại mình không có Lightweight AP mà chỉ có Autonomous AP thôi, nên mình không thể cấu hình cụ thể được. Nhưng mình muốn hỏi về nguyên lý hoạt động là nếu khi đặt IP trên LAP thì cần cấu hình gì nữa để nó gửi message để dò tìm WLC.( LAP và WLC cùng subnet).

Nhờ các Thầy, các Cô (nếu có) cùng cao thủ giúp đỡ. thanks so múch!
    forever and me

Comment

Hok có bạn nào giúp đỡ...hic..
      forever and me

Comment

Working...
      X