• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình với help help

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình với help help

Làm sao ping từ một máy gán địa chỉ IPv6 đến một địa chỉ IPv4? Mình dùng windows 7 gán địa chỉ IPV6, sau đó ping sang một địa chỉ interface IPv4 thì không thông, nhưng ping đến interface gán địa chỉ IPv6 thì thông, ngược lại cũng thế máy windows gán địa chỉ IPv4 thì chỉ ping thông các interface có gán địa chỉ IPv4, còn ping sang địa chỉ IPv6 thì không thông? Anh em có cách nào chỉ mình với, mình đang cần làm cái này gấp lắm.
    Cảm ơn anh em trước nha.

Mặc dù Windows có hỗ trợ Dual Stack ( vừa hỗ trợ cả IPv4 vừa hỗ trợ cả IPv6) nhưng việc gán IP và Ping như bạn là ko thể. Hoặc IPv4 hoặc IPv6 chứ IPv4 Ping thấy IPv6 là chuyện không thể .
    Mình có 1 phương pháp ( đã test trên Linux ) để Ping được từ PC chạy IPv4 sang PC chạy IPv6 và ngược lại bằng cách: Trên PC1 bạn cấu hình VPN Server, trên PC2 bạn cấu hình VNP Client bạn cấu hình trên VPN Server 1 range IPv6 quảng bá xuống cho các Client. Mặc dù lúc này các PC chạy IPv4 nhưng với sự giúp đỡ của VPN bạn có thể Ping IPv6 giữa 2 hay nhiều máy trong cùng mạng và mày khác mạng nếu có cấu hình Tunneling ( Thật ra lúc này VPN Server đã quảng bá IPv6 xuống cho từng Client nên việc ping thấy nhau là bình thường )
    Theo lối dẫn-Ngẫng nhìn thầy-Đi theo thầy-Nhìn thấu thầy-và Trở thành thầy.

Comment

the ha ban. uhm de minh thu lam theo cach cua ban xem the nao

Comment

Working...
      X