• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các Bạn Cho Mình Hỏi Chút Về QoS Và IPV6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các Bạn Cho Mình Hỏi Chút Về QoS Và IPV6

Mình đang làm đề tài về mạng hội tụ. Có cấu hình QoS và IPV6. Nhưng mình tím mãi cái IOS dánh cho Switch layer 3 trong phần mềm GNS3. Nhưng tìm đủ thứ nhưng không thấy cái nào hỗ trợ QoS cả. Các bạn có biết về máy cái IOS cho Switch layer 3 trên GNS3 chi cho mình với ?
    Mình cảm ơn rất nhiều.

Originally posted by ducbinhctk31 View Post
    Mình đang làm đề tài về mạng hội tụ. Có cấu hình QoS và IPV6. Nhưng mình tím mãi cái IOS dánh cho Switch layer 3 trong phần mềm GNS3. Nhưng tìm đủ thứ nhưng không thấy cái nào hỗ trợ QoS cả. Các bạn có biết về máy cái IOS cho Switch layer 3 trên GNS3 chi cho mình với ?
    Mình cảm ơn rất nhiều.
    GNS3 không hỗ trợ Command trên Switch. Tới bây giờ vẫn chưa giả lập được SW trên GNS3. Nhưng bạn có thể sử dụng Router giả làm SW. Mong rằng GNS4 sẽ khắc phục được chức năng này...;))
    Chúc bạn vui !
    Theo lối dẫn-Ngẫng nhìn thầy-Đi theo thầy-Nhìn thấu thầy-và Trở thành thầy.

Comment

Nhưng khi dùng Router để giả lập SW thì router đó nó chỉ hỗ trợ được một số lệnh về SW thôi. Chứ không hỗ trợ nhiều lệnh về cấu hình QoS?
      Mình chưa cấu hình QoS trên router, nhưng đã làm một số lệnh thì thấy không hỗ trợ bạn ah ?

Comment

Working...
      X