• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ipv6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ipv6

Chào các bạn!

Có bạn nào biết cách config Ipv6 không vậy ? Cách sử dụng nó như thế nào vậy ?

Mình cũng có đọc tài liệu về nó nhưng cũng ko hiểu rõ lắm, tại sao nó lại chia ra 3 dang địa chỉ, unicast, multicast và anycast vậy ? vấn đề là nó khác địa chỉ IPv4 là co phân ra 5 lớp A,B,C,D,E còn IPv6 thì chia ra thành 3 loại địa chỉ này, và diều nữa là vấn đề bảo mật của nó như thế nào? Bạn nào biết xin chỉ dùm mình nhen, cảm ơn rất nhiều, hiện nay nước ta va Vnic cung sắp sử dụng và triển khai địa chỉ Ipv6 này rồi phải không các bạn.

Xin cảm ơn và được tham gia thảo luận cùng các bạn.

Hình như trong CIT đâu có nói về IPv6, bạn post lộn box rồi,mình xin nói thêm về vấn đề bảo mật của IPv6, trong IPv6, vấn đề bảo mật được cải thiện so với IPv4, vì trong các header của IPv6 có tích hợp thêm AH, và ESP vốn là 2 header giúp cho việc xác minh và bảo mật, nên do đó trong IPv6, vấn đề bảo mật được xem là một phần sẵn có trong cấu trúc của địa chỉ này. Mong được các cao thủ trao đổi thêm.

...
    And we are all connected to each other
    In a circle, in a hoop that never ends
    ...

Comment

Working...
    X