• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

HOI ve ACS 4.0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HOI ve ACS 4.0

em chao cac anh a,em la thanh vien moi,em moi bat dau hoc ccna-securuty,e co mot so van de can cac anh jup do:
    -lam sao ket noi may that va may ao dung VMware ,may em khong co ket noi internet.
    -lam sao co the lay du lieu tu may that de dung cho may ao
    Do em dang lam aaa dung acs server ,em da tao may ao chay win server 2k3 roi nhung chang biet lam the nao de cai ACS.em cam on a

Dùng ACS sao bạn không kết nối máy ảo với Router luôn mà chạy qua máy thật làm gì?
    Muốn lấy dữ liệu máy thật dùng cho máy ảo bạn copy từ máy thật paste vào máy ảo, bây giờ VMWare hỗ trợ rồi mà.
    Kiếm cái ACS 4.0 down về máy thật sau đó copy wa máy ảo, chạy Setup -> Next ->Next...etc... :)

Comment

mọi người cho mình hỏi cái này:
      Mình cài xong ACS nhưng có một số rắc rối như thế này:

Trong phần Interface Configuration không có tùy chọn TACACS+

Trong Group Setup cái Group ở tình trạng Disabled, không thể Jump to đến TACACS+.
      mình kiểm tra service thì service TACACS vẫn started.
      Nhờ mọi người giúp đỡ giải quyết tình trạng này.
      Thanks.
      Last edited by hai_dang597; 06-05-2011, 02:32 PM.

Comment

Trong phần Network config bạn chọn phần xác thực AAA Client và AAA server là TACACS+ thì mới hiện ra tab TACACS+ trong cửa sổ Jump To được.

Comment

Working...
        X