• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Firewall Fortinet 100A: Tạo DCHP Scope cho nhiều VLAN???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Firewall Fortinet 100A: Tạo DCHP Scope cho nhiều VLAN???

Chào các Thầy và các bạn. mình có mô hình mạng như sau:

LAN<-->SW L2<--> SW L3<-->FW Fortinet 100A<-->Modem<-->Internet.

LAN của mình có nhiều VLAN, yêu cầu là muốn cầu hình DHCP Scope cho nhiều VLAN(7 VLAN) trên con Fortinet(config DHCP trên FW). Mình đã config xong nhưng khi conect FW vào SW L3 thi các máy con trong LAN ko thể nhân đc IP từ DHCP Server(Firewall). (Fortinet cho tao nhiều DHCP Scope)

Config trên SW L3 thì ok các máy con trong LAN đều nhận đc IP và ra mạng đc,nhưng mình ko hiểu tại sao lại ko config dc trên FW????/:) mình cũng đã config DHCP Relay cho tất cả các VLAN trên SW L3.

Rất mong được sự giúp đở từ các bạn!!!

THANKS ALL!!

hình như trên sw l3 phải đánh lệnh
    ip helper-address <IP-Fortinet>
    hiii
    Chuyên phân phối Máy chủ hàng chính hãng: DELL, INTEL, Supermicro, CISCO, Cho thuê SERVER.
    Quoc Truong (Mr.)
    Phone: 0934.545.633 Y!M: truongminhquoc Email: quoctruong@sieuthimaychu.vn

SALES AND IT SUPPORT

Comment

- Bạn đang dùng Internal là Switch mode hay Interface mode ?

- Port giữa Sw L3 và Fw là port Trunk hay point to point ?

- Bạn mở policy của FW từ Internal ra External chưa ?
      Last edited by thanhnam0707; 17-08-2010, 10:18 AM.
      Hugo

Comment

Cái này mình đã làm đc rồi bạn ạ. Đúng vậy mình ko mở policy tu in ra out và ngc lại dumb quá.

Thanks các bạn nhiều vì đã support!!!

Comment

Working...
        X