• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Các câu hỏi IPV6

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Các câu hỏi IPV6

Các bạn có ai rành về IPv6 không chỉ giúp mình câu này với. Tại sao lại chọn như vậy.

Last edited by ipv6; 04-01-2009, 11:10 AM.

Quy luật đổi thì mình cũng nghiệm ra là nó lấy 32 bit của ipv4 bỏ vào phần ipv6 với toàn bộ phần prefix đầu là 0 hết.
    Nó cũng có nói đó là "BGP tunneling over an IPv4 backbone" nhưng mình tìm không thấy nói rõ về phần này, bạn nào có tiều liệu đưa mình xem cũng được.
    thank.
    router bgp 1 no bgp default ipv4-unicast
    !--- BGP is not used for IPv4 unicast.

Comment

Câu 2:
      Các bạn nào rành DHCP cho mình hỏi câu này luôn.
      Theo mình thì pool 2 chưa có câu "dns-server 10.10.20.50" thì làm host trong subnet 10.10.20.0/24 có thể sử dụng 10.10.20.50 như là DNS server được.
      Theo mình thì câu B cũng không đúng làm nhưng nói chung nó đỡ hơn các câu còn lại.
      Vì khi cấp DHCP thì DHCP server sẽ ping 2 gói xem IP đó có dùng chưa, nên DHCP excluse cũng không cần thiết, nhưng mà dù sao nó cũng hay hơn 3 câu còn lại.

Mong các bạn đóng góp cho mình ý kiến câu nào cũng được.
      Trân trọng.

Comment

Cho mình một vài ý kiến với mọi người.

Comment

Còn cài này nữa mình không biết tác giả pass4 có thay đổi gì không tại sao network 6.6.6.0/24 học từ 1 neighbor 10.10.23.3 mà lại có thể quảng bá ngược về lại 10.10.23.3.

Comment

Working...
          X