• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Tự học CCSP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Tự học CCSP

Hi all,

Cho em hỏi tí nha, em có CCNA rùi, em muốn tự học CCSP, hẻm biết có được hông ?? Em nghe nói CCSP đòi hỏi phải có thiết bị thực tập nhiều, mà em hẻm có đủ tiền, nên em muốn tự học. Mọi người có phương pháp tự học CCSP như thế nào, chỉ cho em biết với, nhất là vấn đề thực hành lab thì phải làm sao.
    Mong mọi người chỉ dùm em nha.

Thanks all.

Trước khi học CCSP theo mình bạn nên tham khảo ComptA+ và CEH để có kiến thức cơ bản về bảo mật đã . Sau đó , bạn sẽ học thêm 6 module của CCSP.

Chuc bạn vui !!!
    Last edited by tranmyphuc; 19-01-2008, 01:31 PM. Reason: xin lỗi đánh nhầm!!! bảo mật chứ không phải lập trình
    Trần Mỹ Phúc
    tranmyphuc@hotmail.com
    Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
    JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
    INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Hi ciscoitpro,
      CCSP bạn có thể tự học được và có thể thi pass được, tuy nhiên khi bạn có Certified CCSP rồi bạn sẽ không đủ tự tin để triễn khai các giải pháp bảo mật.
      Do đó nếu có điều kiện bạn nên đi học (như mình đã vay mượn để đi học đây, hihi), nếu không thể tham gia hết khóa học thì bạn có thể đăng ký vài module quan trong như: SNRS, SNPA và IPS. Còn lại hai Module là SND, và chọn một trong các HIPS, CANAC hoặc MARS. Vì CCSP chỉ có 5 module.
      - Bạn không cần phải chuận bị kiến thức bảo mật trước bằng việc học Security+, hay CEH hay CISSP. Vì trong SND sẽ giới thiệu cho bạn đầy đủ về tấn công (không dạy tấn công).
      - Bạn không cần biết lập trình.

Comment

Working...
      X