• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi một chút về CCSP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi một chút về CCSP

Chào các anh chị !
    Em có một số thắc mắc về CCSP, mong anh chị chỉ giúp cho :
    1. Thơi gian học toàn bộ các module trong CCSP là bao nhiêu ah ?
    2. Học phí của toàn khóa học tại vnpro ?
    3. Có thể tự học CCSP được không ?
    4. Chứng chỉ CCSP được cấp khi kết thúc khóa học CCSP và chứng chỉ CCSP quốc tế có gì khác nhau ah ?
    5. Nếu tự học được thì cần bám sát vào các giáo trình và tài liệu chính nào ?
    Em mới tìm hiểu sơ về CCSP nên có câu hỏi nào không chính xác, mong các anh chị bỏ qua cho.
    Rất cần sự giúp đỡ của anh chị.

Chào bạn tranhienan,

Khóa học CCSP có 5 module, thời gian học mỗi module là 120 giờ (khoảng 3 tháng).
    Học phí mỗi module là 600$

Sau khi học xong CCSP, bạn được Cisco cấp chứng nhận hoàn thành khóa học CCSP. Nếu bạn muốn lấy bằng CCSP quốc tế thì có thể đăng ký thi tại Trung tâm khảo thí VUE ở ngay VnPro luôn ha.

Bạn cần thêm thông tin gì có thể liên lạc trực tiếp với Tâm ha.

Thân,
    Võ Thụy Thanh Tâm
    -----------------------------------
    Email : thanhtam@vnpro.org
    Mobile : 0938.340.199
    Y!M: tamvt2007

Comment

Chị Tâm ơi!
      cho em hỏi 1 chút nhé.
      nếu em chưa có ccnp thì có thể học ccsp không?
      học phí ccsp đóng theo từng module hay là trọn khoá?
      em chưa có việc làm vậy khả năng sau khi hoàn tất ccnp hoặc ccsp thì khả năng việc làm như thế nào?

cảm ơn chị!

Comment

Hi satthugacon,

Sau khi kết thúc khoá học CCNA, bạn có thể học lên theo Routing & Switching cấp độ Professional, tức là CCNP, hoặc theo hướng Security (CCSP). Nghĩa là không cần phải học qua CCNP mà học CCSP luôn vẫn được ha.
        Khoá học CCSP có 5 modules, bạn có thể đóng từng module hoặc đóng 1 lần trọn khoá full 5 modules.
        Trên forum Vnpro, box Tuyển dụng có các công ty đang cần NV IT & các thông tin tuyển dụng được dán lên các bảng thông báo ở VnPro, nếu thấy phù hợp học viên có thể apply hồ sơ vào Cty đó.

Bạn liên lạc với Thanh Tâm theo thông tin bên dưới để Tâm có thể cung cấp cho bạn thông tin cụ thể về khóa học CCSP nha.

Thân,
        Thanh Tâm
        Last edited by seabird; 23-11-2007, 09:52 AM.
        -----------------------------------
        Email : thanhtam@vnpro.org
        Mobile : 0938.340.199
        Y!M: tamvt2007

Comment

Mình chưa có chứng chỉ nào thì có thể học trực tiếp CCSP và thi bằng quốc tế không?

Comment

để được CCSP thì điều kiện là bạn phải thi CCNA. CCNA là yêu cầu bắt buộc cho mọi chứng chỉ ở cấp độ professional.
            Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
            https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

ngoài lề một tí: vnpro có chi nhánh ở miền trung không?

Comment

- Mọi người cho mình hỏi: "Thi CCSP mình nghe nói phải có xác nhận đã làm việc trong ngành "security" thời gian 1 năm, vậy các thủ tục cần thiết như thế nào?". Thx mọi người ^_^

Comment

Originally posted by stranger View Post
                  - Mọi người cho mình hỏi: "Thi CCSP mình nghe nói phải có xác nhận đã làm việc trong ngành "security" thời gian 1 năm, vậy các thủ tục cần thiết như thế nào?". Thx mọi người ^_^
                  Mình chưa từng nghe nói về điều này, trước đây chỉ có CISSP là yêu cầu 4 năm kinh nghiệm, bây giờ thì tăng thêm 1 năm. Mình có bạn vừa thi xong CCSP mà kô thấy Cisco yêu cầu như bạn vừa nói.
                  Thks.
                  Người nghệ sĩ lang thang hoài trên phố. Bỗng thấy mình chẳng nhớ nổi một con đường ...

Comment

cho mình hỏi cái này
                    các bạn biết cái mã vạch để quản lý cho nhân viên trong mấy cong ty
                    làm sao khong
                    hướng dan cho mình voi, mình can thiet bi máy móc pham mem nao.
                    các thấy ơi chỉ cho em với

Comment

thế thời hạn ccsp là bao lâu hả bác

Comment

Giống như các bằng professional và expert khác thời hạn là 2 năm kể từ ngày nhận bằng.
                        Trần Mỹ Phúc
                        tranmyphuc@hotmail.com
                        Hãy add nick để có thông tin đề thi mới nhất :tranmyphuc (Hỗ trợ tối đa cho các bạn tự học)

Cisco Certs : CCNP (Passed TSHOOT 1000/1000)

Juniper Certs :
                        JNCIP-ENT & JNCIP-SEC
                        INSTRUCTORS (No Fee) : CISCO (Professional) , JUNIPER (Professional) , Microsoft ...

[version 4.0] Ôn tập CCNA

Comment

Originally posted by seabird View Post
                          Chào bạn tranhienan,

Khóa học CCSP có 5 module, thời gian học mỗi module là 120 giờ (khoảng 3 tháng).
                          Học phí mỗi module là 600$

Sau khi học xong CCSP, bạn được Cisco cấp chứng nhận hoàn thành khóa học CCSP. Nếu bạn muốn lấy bằng CCSP quốc tế thì có thể đăng ký thi tại Trung tâm khảo thí VUE ở ngay VnPro luôn ha.

Bạn cần thêm thông tin gì có thể liên lạc trực tiếp với Tâm ha.

Thân,
                          Võ Thụy Thanh Tâm
                          cho hoi khi nao thi mo SNRS cua CCSP vay, thong bao giup de di hoc. Cam on

Comment

Find all your Cisco training tools, courses, and certifications in one place. Locate a live event, webinar, or any worldwide training program today

Theo như cisco nói, thì nếu mình đã thi SND
                            SND 642-552
                            Last day to test 11/17/2008
                            Nhưng đến 1/16/09 vẫn ko thi SNPA
                            642-523 SNPA
                            Last day to test 1/16/2009
                            Liệu mình có được thi tiếp SNPA sau này nữa không? hay phải thi lại CCNA Security mới lên đc CCSP?
                            Rất mong đc giải đáp

Comment

các anh cho em hỏi có phải điều kiện để thi ccsp là phải có chứng chỉ CCNA Security?,nếu em chưa thi ccna thì có được thi CCNA Security ko?

Comment

Working...
                              X