• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ai biet chi dum hic...hic...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ai biet chi dum hic...hic...

:cry: Tai sao may tram cua minh khi vao quyen admin thi co day du o dia (A,C,D) , nhung khi log off vao quyen user thi lai mat 1 o dia (D) , minh da lam moi cach van ko tim thay , ko biet co ai gap loi nay chua chi giup minh voi heo....miiiiii please !!!!!!!! khi minh nhap vao o dia (D) thi no bao la (is not accessible
    Access is denied)
    Xin chi giup minh voi
    Khong co viec gi kho
    Chi so long khong ben

Bạn kô nói rõ là dùng OS gì?:-(
    Bạn có dùng Group Policy để chặn ổ D hoặc dùng NTFS để cấm truy cập kô???;)
    thân mến,
    Quyda

Comment

Khong minh dau co dung NTFS de cam truy nhap o dia D dau , luc truoc no van co ma nhung chac co le khach vao ho pha nen bay gio thi minh ko vao o dia D duoc nua , nhung ben quyen admin thi minh van vao o D duoc
      Khong co viec gi kho
      Chi so long khong ben

Comment

Bạn xem lại trong có software security nào tồn tại trên PC không ? Nếu có thì remove nó ra.

Comment

:lol: Có khi nào bị khách họ vào regedit ho phá ko ? Nế có xin hãy chỉ mình đường dẫn để vào đó cho ổ D thể hiện lại
          Thank a lost .............
          Khong co viec gi kho
          Chi so long khong ben

Comment

Regedit có thể giấu ổ đĩa còn dùng để khoá thì mình chưa thấy ai làm bao giờ, Theo mình biết thì có những soft khoá ổ đĩa theo account ( khoá ở user nhưng không khoá ở admin ) bạn nên kiểm tra lại máy của mình xem :mrgreen:

Comment

Bạn nói là có software để khoá ổ đĩa ha ? trang web nao vậy chỉ mình load về với
              Còn về phần kiểm tra máy thì mình đã kiểm tra rồi hết cách nên mình mới post bài lên hỏi đó hihihi...... nhớ chỉ mình trang web đó nhe
              Cám ơn !
              Khong co viec gi kho
              Chi so long khong ben

Comment

Software để khoá thì nhiều lắm ! Bạn có thể vào www.downloads.com hoặc có thể dùng google để tìm với từ khoá "security"
                Chúc thành công ! :D

Comment

mình vào trang đó rồi nhưng nó nhiều thứ để load về quá nên mình không biết chính xác là load cái nào nữa , nếu bạn đã làm rồi thì hãy chỉ mình nên load cái nào về đi :oops:
                  Khong co viec gi kho
                  Chi so long khong ben

Comment

Mình thường dùng 2 trương trình đó là : folder gaurd hay là universal shield. Nói chung là nhiều lắm bạn có thể tải về dùng thử
                    Chúc thành công !

Comment

Bạn a` vui lòng chỉ mình cách sử dụng luôn đi vì mình không thấy bảng hướng dẫn
                      cái ------ >(universal shield)
                      Cám ơn !
                      Khong co viec gi kho
                      Chi so long khong ben

Comment

Bạn loads nó về chưa ? Sau đó cài vào máy.
                        Cách sử dụng cũng đơn giản thôi, chọn folder hoặc files mình muốn bảo vệ rồi chọn tiếp thuộc tính ( read only , access , ..v..v.. )
                        Chúc thành công !

Comment

mình vào trang đó rồi nhưng nó nhiều thứ để load về quá nên mình không biết chính xác là load cái nào nữa , nếu bạn đã làm rồi thì hãy chỉ mình nên load cái nào về đi
                          bạn thử vào địa chỉ này đi để lấy về

Phần mềm {DeviceLock } dung lượng khoảng 1.4MB

Đây là chương trình cho bạn kiểm soát việc sử dụng những thiết bị trên máy (floppies, serial và parallel ports, CD-ROMs, ZIPs,....). Cho phép sử dụng hoặc không những thiết bị trên tùy thuộc theo thời gian trong ngày, ngày trong tuần (Thời điểm này do bạn cài đặt). Ví dụ: Bạn chỉ cho ổ CDROM của bạn được chạy vào buổi chiều thứ 2, 4, 6 còn những ngày thứ 3, 5, 7 thì không thể xài được...tùy theo bạn có thể quyết định mọi thời điểm để dùng hoặc không dùng.

bạn downloads về nha ! chúc bạn thành công ! :lol:

Mình là bạn mà !
                          VnPro - The way to get knowledge
                          \"Không biết thì hỏi, muốn giỏi phải là người dốt \"

Comment

Working...
                          X