• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

smit của AIX & admintools của solaris

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• smit của AIX & admintools của solaris

anh Nhatpc,

Anh có thể cho em một sự so sánh giữa công cụ smit của aix và admintool của soolaris được không?

em cảm thấy cả hai đều là những công cụ hoàn hảo. Tuy nhiên thì hình như smit tốt hơn phải không anh?

cám ơn,

mình chưa xài smit nhưng mình xài admintool rồi mình thấy rất tuyệt mà

Comment

hihi, tớ chưa xài admintool nhưng xài smit rồi. Cái SMIT này có một chiêu lợi hại là cho chúng ta thấy các lệnh mà OS sẽ thực hiện với các option tương ứng. Điều này giúp ích cho các bạn rất nhiều để học lệnh của AIX nhằm troubleshooting sau này!

Comment

anh nhatpc,

ví dụ em muốn thêm vào một bos* của AIX, ví dụ TCP/IP server BOS của AIX, smit có cho phép em thực hiện việc đó không?

trên Solaris, em có thể dùng JumpStart để thực hiện việc cài đặt hàng loạt các máy Sparc. Vậy trong AIX, đặc điểm nào sẽ giúp Em cài nhiều máy cùng lúc?

cám ơn,

Comment

Thú thực mình không hiểu cái "TCP/IP server BOS của AIX" trong câu văn của bạn. Nhưng trong smit, ta có thể làm tất cả các công việc từ đơn giản đến phức tạp như add user, install new packet hay upgrade một packet, backup hệ thống, v.v... vỉ vậy đương nhiên smit sẽ thêm được 1 bos mới hay upgrade 1 bos cũ.

Mình chưa từng thử install cho một loạt máy dùng AIX và cũng chưa đọc qua tài liệu nào nói về vấn đề này. Nhưng vẫn có thể có trong AIX, nếu có cao thủ nào từng thử qua, xin chỉ giáo!

Comment

Working...
          X