• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

mình cần hỏi về win 2000server

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• mình cần hỏi về win 2000server

Mình cần có cách nào Backup win 2000 server tự động theo định kỳ không.Anh chị nào có thể giúp em được khong?
    xin cảm ơn

Bạn có thể dùng chương trình Backup có sẵn trong windows 2000: Program/Accessories/System Tools

Comment

Ngoài trương trình Backup của windows ra còn software nào nữa không vậy !

Comment

Veritas, Legato, ArcServe.

Xem một post của Mr Minh về phần mềm backup trong box ccna.

Comment

Mình chưa dùng các trình backup khác, nhưng ntbackup của W2k là tiện và đủ dùng rồi, lại được tích hợp chặt chẽ, kô cần thiết phải dùng 3rd party đâu!

Quyda

Comment

Về vấn đề Backup trên win 2000 server thi mình biết nhưng mình không biết cách Backup tự động được.Xin hoi win 2000 server mình có thể chỉnh được backup tự động không ?Xin cam on

Comment

lâu rồi mình không dùng windows 2000 nên không nhớ rõ, nhưng bên Win XP thì khi bạn khởi động chuong trình backup, ngay window chính sẽ có tab schedule, ở đó bạn có thể hẹn ngày giờ cụ thể để backup.

Thân mến

Comment

Bạn chạy ntbackup, chọn Folder cần backup rồi click Start Backup, nó sẽ hiện ra 1 bảng trong đó có button Schedule ;-)
                Thân mến
                Quyda

Comment

Mình biết sử dụng backup của Window2000 nhưng làm thế nào để Schedule mổi ngày vào lúc 10h PM hệ thống tự backup vào tape. Mỗi ngày chỉ backup những file mới hoặc file đã thay đổi. Mỗi tuần chỉ thay tape 1 lần vào Thứ 7. Bạn có thể giúp mình ko??

Comment

Mình biết sử dụng backup của Window2000 nhưng làm thế nào để Schedule mổi ngày vào lúc 10h PM hệ thống tự backup vào tape. Mỗi ngày chỉ backup những file mới hoặc file đã thay đổi. Mỗi tuần chỉ thay tape 1 lần vào Thứ 7. Bạn có thể giúp mình ko??

Comment

Re: mình cần hỏi về win 2000server

Đây cũng là vấn đề chính mình hỏi đó,Chứ tuân nao cũng đi backup dữ liẹu hết.Mình muốn lam sao cho tự động mỗi tuần backup 1 lan
                      thanks

Comment

Đây cũng là vấn đề chính mình hỏi đó,Chứ tuân nao cũng đi backup dữ liẹu hết.Mình muốn lam sao cho tự động mỗi tuần backup 1 lan
                        thanks
                        Thì bạn thiết lập cho nó BACKUP cái gì thư mục hay tập tin hay phần hệ thống thì như vậy bạn muốn tự nó kích hoạt vào thời điểm nào là do mình thiết lập ở chế độ tự đông :)
                        VnPro - The way to get knowledge
                        \"Không biết thì hỏi, muốn giỏi phải là người dốt \"

Comment

Ngoài trương trình Backup của windows ra còn software nào nữa không vậy !
                          Bạn có thể lấy chương trình Backup MyPC dung lượng 8MB tại địa chỉ này nè !

Chúc bạn thành công !
                          VnPro - The way to get knowledge
                          \"Không biết thì hỏi, muốn giỏi phải là người dốt \"

Comment

Theo mình thì mình chỉ xài Backup khi thật cần thiết thôi. thí dụ như : bị virus tấn công hay bị lỗi windows hay là những Files cần thiết và quan trọng. Vì vậy mình đâu có cần thiết phải xài Backup tự động theo lịch làm gì . Nhưng minh có biết ngoài những cách trên ra thì phần mềm GHOST cũng làm được mà. vả lại nó còn là một chương trình nén đĩa tuyệt vời :lol: :shock: :idea:

Comment

Mình đã sử dụng chương trình backup của Window nhưng không ổn lắm , bị lỗi sau:

Backup Status
                              Operation: Backup
                              Active backup destination: 4mm DDS
                              Media name: "Media created 5/27/2003 at 9:25 AM"

Backup of "D: Data"
                              Backup set #1 on media #1
                              Backup description: "Set created 5/27/2003 at 9:26 AM"
                              Backup Type: Normal

Backup started on 6/16/2003 at 10:02 PM.

Error: The device reported an error on a request to write data to media.
                              Error reported: Hardware failure.

Backup completed on 6/16/2003 at 10:12 PM.
                              Directories: 504
                              Files: 5613
                              Bytes: 1,640,414,314
                              Time: 10 minutes and 17 seconds

----------------------

Không lấy tape ra khỏi ổ DAT được, đèn Busy chớp liên tục trong khi hệ thống không backup, mình không biết lỗi gì và sữa như thế nào?

Comment

Working...
                              X