• If this is your first visit, be sure to check out the FAQ by clicking the link above. You may have to register before you can post: click the register link above to proceed. To start viewing messages, select the forum that you want to visit from the selection below.
Xin chào ! Nếu đây là lần đầu tiên bạn đến với diễn đàn, xin vui lòng danh ra một phút bấm vào đây để đăng kí và tham gia thảo luận cùng VnPro.

Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về multilink !

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về multilink !

Trước kia FPT có hỗ trợ Multilink, hiện nay VNN1269 không có hỗ trợ. Cho em hỏi là có phần mền nào giúp kết nối 1 lúc 2 modem không. Em sử dụng ISA Serer, khi gọi 1 lúc 2 line thì chỉ có 1 line chạy thôi còn line kia thì không. Các anh chị có ai biết phần mền nào hổ trợ multilink không ? Hiện em đang cần để tăng băng thông !

đối với các version cũ, trong dial-up connection, bạn chỉ cần check vào "enable multilink". Đối với ISA, mình không sure lắm về cấu hình chi tiết nhưng mình nghĩ là cũng rất đơyn giản. Hy vọng ai đó sẽ hướng dẫn chi tiết cho bạn.

Mến
    Đặng Quang Minh, CCIEx2#11897 (Enterprise Infrastructure, Wireless), DEVNET, CCSI#31417

Email : dangquangminh@vnpro.org
    https://www.facebook.com/groups/vietprofessional/

Comment

Hi,

Bạn sẽ gặp rắc rối nhiều nếu như dùng chung proxy và multikink trên cùng một server. Hầu như tất cả proxy mà mình thử đều tự chọn interface để ra ngoài internet. Khi đó một software multilink, load balancing sẽ trở nên vô hiệu.
      Nếu chỉ đơn giản là multilink, load balancing bạn có thể dùng phần mềm Sygate.
      Còn không bạn nên dùng thiết bị như UgateII (một dang broadband router có hỗ trợ load balancing, có 2 công DB9 để nối với modem) để tách hẳn nó ra.

Ai có giải pháp software nào thì chỉ mình với.

Thân chào.

Comment

Nói vậy là mình hết hy vọng rồi ah, Mua thiết bị thì không có khả năng rồi vì kinh tế có hạn mà. Mình chỉ hy vọng vào software thôi ...
        Ai có giải pháp software thì chỉ mình với...

Comment

Co software nay hay lam day- Midpoint.
          Ho tro multilink, proxy, NAT, mail va nhieu thu lam.
          Chuc ban thanh cong.

Than chao.

Comment

Software mình cần là hổ trợ multilink thôi, không cần phải thêm NAT, Proxy ... vì mình thấy ISA Server chạy ổn lắm. Với lại mỗi lần đổi phiền lắm mà mình lại chưa biết gì về Midpoint nên cũng ngại ...

Comment

midpoint là phần mềm rất tốt đó.

Comment

Vậy hả ? Nếu dùng cả 2 ISA Server và Midpoint có ảnh hưởng gì không ! Với lại mình cũng chưa cài Midpoint bao giờ. Herry có có thể nói sơ sơ chút được không ? cảm ơn nhiều nha ......

Comment

Chỉ cài 1 trong 2 thằng thôi. Midpoint cache cung thông minh lắm, không thua thằng ISA đâu. Cài đặt dễ lắm,có điều khó kiếm crack của nó,nếu bạn kiếm được thì đưa link lên nhé.

Comment

Ok liền thôi, Khi nào tìm được crack mình sẽ post lên. Bạn có biết link nào để download Midpoint về không ?

Comment

Bạn thử vào www.download.com xem.

Comment

Hello,

Tớ kô biết w9x thì ra sao, nhưng tớ dùng NAT-RRAS của w2k thì khi tạo Demand-Dial interface, tớ chọn Pool 2 Modem luôn là OK, Còn Internet connêctin bình thường thì cũng giống như vậy thôi, bạn cài 2 modem rồi khi tạo connection thi bạn cũng chọn 2 modem, nếu còn chưa làm được thì call support của FPT đi, họ bán card 1tr hỗ trợ multilink đó;-)

Thân mến,
                        Quyda

Comment

Hi, quyda
                          Cái đó thì còn phụ thuộc vào ISP nữa kìa. Nếu ISP không hở trợ Multilink thì sao mà gọi được cơ chứ. Cái mình cần là software hổ trợ kìa ....

Hic ... sinhvienngheo ơi ! mình vào rồi nhưng không có, bạn còn link nào khác không ? Mình đã vào Homepage của Midpoint luôn nhưnh hình như là nó không còn nữa thì phải, nên vào cũng không load được luôn :lol:

Comment

Mình kô hiểu QThanh muốn tìm software hỗ trợ ra sao??? Khi dung multilink thì dù kết nối bằng 2 modem, ta vẫn chỉ có 1 IP thôi mà??
                            Còn chuyện ISP hỗ trợ thì mình đã đề cập đến FPT rồi mà;-)
                            Thân mến,
                            Quyda

Comment

Còn nhiều chỗ co software đó lắm mà. Chịu khó search trên google đi.

Còn nếu lười thì thử địa chỉ này: www.filesearching.com

Thân chào.

Comment

Working...
                              X